รายชื่อผลงานที่ได้รับรางวัล “นาฏราช” ครั้งที่ ๙ ประจาปี ๒๕๖๐



รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล

1) รายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
     ›  รายการ Good Morning ASEAN
        จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
        ออกอากาศทาง 100.5 MHz

2) รายการบันเทิงยอดเยี่ยม
     › 94 EFM
      รายการ พุธทอล์คพุธโทร
      จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
       ออกอากาศทาง 94 MHz

3) ผู้ดำเนินรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
     › คุณสายชล เกียรติกังวาฬไกล และคุณอัจฉรา เชิดชู
       รายการ ใต้แสงแห่งพระบารมี
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 99 MHz

4) ผู้ดำเนินรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
     › คุณคณาธิป สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ)
       รายการ พุธทอล์คพุธโทร
       จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
      ออกอากาศทาง 94 MHz

สถานีต่างจังหวัด

5) รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม
     › รายการ MCOT RADIO NETWORK PHUKET
       จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ภูเก็ต
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ภูเก็ต FM 101.50 MHz

6) รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม
     › รายการ ตามรอยพ่อ
       จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี
       ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 15 รางวัล

7) รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม
     › รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์
       จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

8) รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม
     › รายการ เรื่องเล่าเช้านี้
       จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

9) รางวัลรายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม
     › รายการ ถามตรงๆกับจอมขวัญ
       จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

10) รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม
     › คุณเขมสรณ์ หนูขาว
       รายการไทยรัฐนิวส์โชว์
       จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

11) รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม
     › คุณภาษิต อภิญญาวาท
        รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์
       จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

12) รางวัลสกูปข่าวยอดเยี่ยม
     › สกูป "เปิดโปงโครงการเงินกู้แสนล้าน"
       จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
       ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

13) รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม
     › รายการ ปริศนาฟ้าแลบ
       จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์

14) รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม
     › รายการ เจาะใจ
       จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด
       ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

15) รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม
     › รายการ มาสเตอร์เชฟ ประเทศไทย (Masterchef Thailand)
       จากบริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7

16) รางวัลสารคดียอดเยี่ยม
     › รายการ กบนอกกะลา "ตอน แซลมอน นอร์เวย์"
       จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด
       ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

17) รางวัลสารคดีชุดยอดเยี่ยม
     › รายการ จดหมายเหตุรัตนโกสินทร์
       จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

18) รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม
     › รายการ ซูเปอร์เท็น
       จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์

19) รางวัลรายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม
     › รายการ Volleyball World Grand Prix 2017
       จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

20) รางวัลผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม
     › คุณวรปัฐ อรุณภักดี
       รายการ ถ่ายทอดสดฟุตบอล King Cup / รายการถ่ายทอดสดฟุตซอล        จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

21) รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม
     › คุณสัญญา คุณากร
       รายการ เจาะใจ        จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด
       ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 16 รางวัล

22) รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม
     › รากนครา
       จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด โดย คุณประมาณ อิ่มรัตนะ
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

23) รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม
     › ล่า
       จจากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย คุณศรีชล อินทร์กัณหา
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

24) รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม
     › ล่า
       จจากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด โดย คุณณรงค์ ประกิตสุวรรณ และคุณศศิมาภรณ์ แสนใจ
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

25) รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม
     › รากนครา
       โดย คุณภูริวัตร กิตติศรีไสว / คุณวสิน อุ่นจะนำ และคุณสุทธิพันธุ์ เหรา
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

26) รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม
     › ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ที่ไม่ถึงตาย
       จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด
       ออกอากาศทางช่อง GMM25

27) รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม
     › เพลง เสียแรง / ขับร้องโดย : ปาน ธนพร แวกประยูร
       จากละครเรื่อง เพลิงบุญ
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

28) รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
     › รากนครา
       โดย คุณยิ่งยศ ปัญญา
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

29) รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
     › Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
       จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด
       ออกอากาศทางช่อง GMM25

30) รางวัลนักแสดงดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม
     › คุณณภัทร เสียงสมบุญ
       จากละครเรื่อง รักกันพัลวัน
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

31) รางวัลนักแสดงดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม
     › คุณพิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์
       จากละครเรื่อง หลงไฟ
       ออกอากาศทางช่อง GMM25

32) รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
     › คุณหลุยส์ สก๊อต
       จากละครเรื่อง เพลิงบุญ
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

33) รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
     › คุณนิษฐา จิระยั่งยืน
       จากละครเรื่อง รากนครา
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

34) รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
     › คุณธนภพ ลีรัตนขจร
       จากละครเรื่อง Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
       ออกอากาศทางช่อง GMM25

35) รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
     › คุณลลิตา ปัญโญภาส
       จากละครเรื่อง ล่า
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31


36) รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
     › คุณพงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง
       จากละครเรื่อง รากนครา
       ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

37) รางวัลละครยอดเยี่ยม
     › Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
       จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด
       ออกอากาศทางช่อง GMM25

 
HOME  |  ข้อมุลรายละเอียดโครงการ  |  ข้อมุลข่าวสาร  |  ดาวน์โหลดข่าวสารสำหรับเผยแพร่สื่อ  |  Log-in เข้าสู่ระบบ